♥•.ღ°•๑۩۞۩๑♥๑۩۩๑ T2Vic Community ๑۩۩๑♥๑۩۞۩๑•.ღ°•♥

▄▀▄▀▄▀▄▀▄▀TRƯỜNG THPT TRƯƠNG VĨNH KÝ▄▀▄▀▄▀▄▀▄▀

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Để đăng ký thành công, bạn phải sử dụng mật khẩu gồm có cả chữ cái(a,b,c,...) và số(1,2,3,...) Cách giảm cân hiệu quả  Gift-box-icon
Chúc các T2Vicer có một năm mới an khang, thịnh vượng và nhiều may mắn!
Cách giảm cân hiệu quả  Flowers-Heart-Roses-icon
:: Quên mật khẩu ::

Cách giảm cân hiệu quả

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
KaXit
Admin
KaXit

Điểm kinh nghiệm : 23329
Điểm bình chọn : 1
Birthday : 17/02/1994

Cách giảm cân hiệu quả  Empty
Bài gửiTiêu đề: Cách giảm cân hiệu quả    Cách giảm cân hiệu quả  MemFri Oct 28, 2011 6:51 pm

Cách giảm cân hiệu quả  Fat-man-cartoon

* Người mập có nên uống nhiều nước không? Em vừa ăn cơm vừa uống nước, thế có sao không?

Thu Thảo (Vũng Tàu)

- Nước rất cần cho tế bào hoạt động nên khát mà không uống thì... dại rồi Thảo ơi. Nhiều người cứ “bé cái lầm” là mình mập do uống nhiều nước. Nhưng bạn nhớ là nếu uống nước lọc thì được chứ uống nước ngọt thì hi hi... béo phì đấy. Uống nước trước bữa ăn sẽ làm cảm giác no đến nhanh, có tác dụng chống... ăn nhiều. Vừa ăn vừa uống dịch vị bị pha loãng, thức ăn “tiêu” và “hóa” chậm hơn cũng chống bệnh... mau đói.

* Tay chân em gầy nhưng vòng hai thì lại quá khổ. Em nghe nói ở tuổi dậy thì hay bất ổn như thế, sau này sẽ bình thường trở lại, có đúng không ạ? Làm thế nào để cải thiện vòng 2 ạ?

Ánh Tuyết (Q.3)

- Lạ nhỉ, vòng 2 tuyệt đẹp ở tuổi dậy thì. Làm gì có chuyện nó phình ra “bất ổn” rồi sau lại... phình phường. Muốn cho “eo thon” thì bữa tối ăn ít, đừng ăn chất béo và chất ngọt, đừng nằm, ngồi nhiều mà phải chuyển động theo kiểu “sàng qua sàng lại” trước mặt bàn dân thiên hạ ngày 1 giờ thì đám mỡ nơi đây mới “bị đốt” biến thành năng lượng đó bạn.

* Em đi bộ và tập thể hình, thế mà chẳng hiểu sao lại không giảm cân? Mình có chế độ ăn uống nào có thể giảm cân không ạ?

Tiểu Lý (Đồng Nai)

- Đi bộ và tập thể hình chỉ nên ăn thịt nạc và cá. Nếu cứ ăn thịt mỡ, các món chiên xào và “đổ” nhiều chất ngọt vào bộ đồ lòng thì mỡ sẽ “nhảy dù” và chiếm đóng khắp nơi, làm sao giảm cân được.

* Em 16 tuổi, cao 1m53, nặng 48 kg. Theo em biết thì như thế không phải là béo phì. Tuy nhiên, em vẫn không cảm thấy tự tin lắm về hình thể này của mình. Có cách nào để giảm cân và tăng chiều cao không ạ?

Mai Khanh (Q.10)

- Bạn bị thừa cân, còn chiều cao thì quả là khó rồi bởi con gái sau khi có kinh 3 năm thì estrogen sẽ làm cho sụn khó mà biến thành xương được. Thôi thì giảm cân một chút để trông bạn mảnh mai và có vẻ cao hơn.

* Em 14 tuổi, nặng 48 kg. Sáng nào em cũng đi bộ nhưng sao bụng vẫn thấy mập?

Thư Lê (Ninh Thuận)

- Những người ca cẩm như bạn bác sĩ gặp nhiều lắm. Đi bộ về ăn luôn 1 tô gì đó béo ngậy, nhân dịp hè lại tung người lên... giường và “thăng” tới trưa thì eo sẽ từ từ phình ra như có phép màu. Các bạn gái nhớ cảnh giác với cái miệng và cái giường mỗi khi hè về.

* Em 18 tuổi, em ăn rất nhiều nhưng không lên cân được, lại hay bị khó ngủ nữa. Em bị làm sao thế ạ?

Trọng Nam (Đồng Nai)

- Bạn nên đi chụp phổi là việc đầu tiên, tiếp đến là làm sạch “vườn bách thú kí sinh trùng” bằng 1 viên Fugaca (nghĩa là xổ giun đấy!).

Nếu phổi không có gì thì mỗi tối ăn một chén chè hạt sen nhãn nhục. Đảm bảo ngủ tơi bời và ăn liên khúc. Nhưng bạn cũng nhớ cẩn thận lại... hết eo.

* Em 21 tuổi, em không có thời gian tập thể dục, lại phải ngồi nhiều nên eo rất to. Em hay tập những động tác vặn người, như thế có làm eo to lên không ạ?

Hoàng Hà (Bình Thuận)

- Xoay eo theo kiểu “vặn vài nhát” chỉ đủ để xương sống chuyển động chứ chưa thể “đã” với cả chục kilôgam mỡ đang nằm xếp lớp trong bụng. Muốn eo bé đi bạn phải đứng dậy, tập thật sự, và ăn uống chừng mực mới hi vọng đám mỡ kia tìm lối cửa hậu mà “chuồn” cho lẹ.

* Em 20 tuổi, cao 1m 59, nặng 39 kg. Em nghe nói ăn vặt nhiều có thể làm tăng cân. Em lại không hay ăn vặt, thế con có thể uống thuốc nào để tăng cân ạ?

Hoài Thu (Đồng Nai)

- Ăn vặt mà toàn cóc ổi thì chỉ tăng chất xơ làm bạn dễ... đi cầu. Muốn tăng cân thì 3 bữa chính phải ăn nhiều, “xen canh, gối vụ” bằng sữa, bơ, phô mai, trứng là “hàng chất lượng cao” ăn tới đâu “thấm” tới đó mới “nở” người ra được.

* Em rất hay ăn sau 9 giờ đêm nhưng tay chân con không mập lên tẹo nào mà chỉ toàn mập bụng?. Con mới 13 tuổi thì có thể xài viên BVP Pharma được không ạ?

Mỹ Lệ (Vũng Tàu)

Ăn đêm bụng to ra là đáng đời. Dùng Viên giảm cân của BVP được nhưng nếu cứ làm “con cò mà đi ăn đêm” thì cũng... huề. Phải tập thể dục, thể thao, ăn uống điều độ thì Viên giảm cân mói “phát huy công lực” được.

Nguồn: Mực Tím
https://t2vic.forumvi.com
Tokyo Square

Tokyo Square

Điểm kinh nghiệm : 22768
Điểm bình chọn : 0

Cách giảm cân hiệu quả  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cách giảm cân hiệu quả    Cách giảm cân hiệu quả  MemMon Nov 07, 2011 8:23 pm

cái này hay à. Mà chắc k ăn thua gì với tui đâu. Tui mập quá rồi. Đành z thôi. Mỗi người có 1 tạng riêng mà

Cách giảm cân hiệu quả
Trang 1 trong tổng số 1 trang